SỨ MỆNH
Viện Ngôn ngữ và Khoa học xã hội có sứ mệnh trang bị những kiến thức cơ bản và chuyên sâu, kỹ năng thực tế, ý thức tự chủ và tinh thần trách nhiêm nhằm đáp ứng các yêu cầu ngày càng cao của xã hội; không ngừng thay đổi cập nhật chương trình và phương pháp đào tạo mới; truyền cảm hứng giúp sinh viên phát huy tối đa khả năng của bản thân, thay đổi tư duy và nâng tầm nhận thức.
TẦM NHÌN
(Đến năm 2035) Viện Ngôn ngữ và Khoa học xã hội phấn đấu là cơ sở đào tạo, bồi dưỡng và nghiên cứu khoa học trong lĩnh vực giáo dục Ngôn ngữ Anh và các lĩnh vực Khoa học xã hội khác có uy tín và chất lượng cao của đất nước với các chương trình đào tạo được kiểm định theo tiêu chuẩn Quốc tế.
Giá trị cốt lõi
Đồng thuận – Tận tâm – Khát vọng